Shibui Concept được thiết kế theo phong cách tối giản của người Nhật. Với không gian xinh xắn với một quầy bar pha chế ở ngay cửa chính lối vào quán.
![Tiệm Cafe NHẬT xinh lung linh tại SÀI GÒN](http://travelblogvn.com/wp-content/uploads/2019/07/IMG_6920.jpg)
Điểm đáng nhắc đến, bạn có thể ngồi tại quầy xem barista làm đồ uống và trò chuyện cùng bạn. Quán nhỏ, bạn sẽ nghe được âm thanh của bình mokapot khi sôi. Ngửi được mùi cà phê thơm trong không khí. Gần hết mọi thứ ở đây đều là thủ công, được làm tỉ mỉ và giữ thật đơn giản. Quán có view ban công với bàn ghế để ngồi và ngắm được cảnh công viên xanh mát kế bên.
![Tiệm Cafe NHẬT xinh lung linh tại SÀI GÒN](http://travelblogvn.com/wp-content/uploads/2019/07/IMG_6924.jpg)
Đặc biệt, ở Shibui Concept sử dụng ống hút cỏ bàng và ống hút tre thân thiện với môi trường. Do đó bạn đừng ngại hỏi nếu cần sử dụng ống hút nhé.
![Tiệm Cafe NHẬT xinh lung linh tại SÀI GÒN](http://travelblogvn.com/wp-content/uploads/2019/07/IMG_6922.jpg)
![Tiệm Cafe tại SÀI GÒN](http://travelblogvn.com/wp-content/uploads/2019/07/IMG_6926.jpg)
Lưu ý, ở Shibui không gian nhỏ. Nên khi ghé chơi hãy giúp giữ gìn không gian này tĩnh lặng và nhẹ nhàng. Ngoài ra nếu bạn đi theo nhóm 4 người trở lên và sử dụng máy cơ, ch, máy quay phim. Quán có phụ thu 200k/giờ. Bạn đi 2-3 người chụp hình không gây ảnh hưởng những người xung quanh thì không thu phí.
![Tiệm Cafe tại SÀI GÒN](http://travelblogvn.com/wp-content/uploads/2019/07/IMG_6925.jpg)
![Tiệm Cafe tại SÀI GÒN](http://travelblogvn.com/wp-content/uploads/2019/07/IMG_6923.jpg)
![Tiệm Cafe tại SÀI GÒN](http://travelblogvn.com/wp-content/uploads/2019/07/IMG_6927.jpg)
Địa chỉ: Shibui Concept, tầng 3, 176 Lê Lai, phường Bến Thành, Quận 1
Thời gian mở cửa: 9h sáng – 10h tối